IBCBET เปิดโผจับติ้วโตโยต้า ลีกคัพ รอบแรก,แพร่ชนะบาย

โตIBCBET

ผลจับสลากโตโยต้า ลีกคัพ รอบคัดเลือก รอบแรก ออกมาแล้วหวดกันสนั่น 19 คู่ โดย แพร่ ยูไนเต็ด ดวงเฮงได้สิทธิ์ชนะบาย

IBCBET เมื่อเวลา 13.30น. ณ ห้องมรกต ชั้น 3 โรงแรม ดิ เอมเมอรัลด์ รัชดา การแข่งขันฟุตบอลถ้วย โตโยต้า ลีก คัพ ทำพิธีจับสลากรอบคัดเลือก “โตโยต้า ลีก คัพ 2017” โดยได้รับเกียรติจาก ศุภสิน ลีลาฤทธิ์ อุปนายกสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย ฝ่ายจัดการแข่งขัน เป็นประธานในพิธีจับสลาก

สำหรับการแข่งขันโตโยต้า ลีก คัพ 2017 มีทีมเข้าร่วมแข่งขันทั้งสิ้น 119 ทีม จาก 4 ลีก แบ่งออกเป็น 4 รอบ โดยรอบคัดเลือก จะให้ทีมจาก ยูโร่ เค้ก ลีก โปร และ ยูโร่ เค้ก ลีก จำนวน 39 ทีม มาทำการแข่งขันน็อกเอาท์ เพื่อหาทีมเข้ารอบเพลย์ออฟต่อไป แบ่งออกเป็น 2 โซน โซนบน และ โซนล่าง ดังนี้

โซนบน ประกอบด้วย กาฟสินธ์ เอฟซี, อยุธยา ยูไนเต็ด, กำแพงเพชร เอฟซี, บีซีซี เอฟซี, นครสวรรค์ เอฟซี, เมืองเลย ยูไนเต็ด, ตาก ซิตี้, ลำพูน วอร์ริเออร์, พิษณุโลก เอฟซี, ขอนแก่น เอฟซี, แพร่ ยูไนเต็ด, สุรินทร์ ซิตี้, โคปูน วอร์ริเออร์, พะเยา เอฟซี, สิงห์บุรี บางระจัน, เชียงราย ซิตี้, น่าน เอฟซี, อุตรดิตถ์ เอฟซี และ เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด

โซนล่าง ประกอบด้วย สมุทรปราการ เอฟซี, ฮาเลลูยา พัทยา เอฟซี, สระแก้ว เอฟซี, นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี, ปัตตานี เอฟซี, ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด, กองเรือยุทธการ, กรุงธนบุรี เอฟซี, สพล.สมุทรสาคร, นนทบุรี เอฟซี, ยะลา ยูไนเต็ด, บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์, สมุทรปราการ ยูไนเต็ด, แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด, ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี, พัทลุง เอฟซี, สายมิตรกบินทร์, บ้านบึง เอฟซี, ตรัง เอฟซี, คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด

ผลการประกบคู่ มีดังนี้

โซนบน
คู่ที่ 1 กำแพงเพชร เอฟซี – พิษณุโลก เอฟซี
คู่ที่ 2 เมืองเลย ยูไนเต็ด – อุตรดิตถ์ เอฟซี
คู่ที่ 3 ลำพูน วอร์ริเออร์ – น่าน เอฟซี
คู่ที่ 4 เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด – บีซีซี เอฟซี
คู่ที่ 5 เชียงราย ซิตี้ – สุรินทร์ ซิตี้
คู่ที่ 6 อยุธยา ยูไนเต็ด – ขอนแก่น เอฟซี
คู่ที่ 7 กาฬสินธุ์ เอฟซี – สิงห์บุรี บางระจัน
คู่ที่ 8 โคปูน วอร์ริเออร์ – นครสวรรค์ เอฟซี
คู่ที่ 9 ตาก ซิตี้ – พะเยา เอฟซี
คู่ที่ 10 แพร่ ยูไนเต็ด* ชนะบาย

โซนล่าง
คู่ที่ 11 ฮาเลลูยา พัทยา เอฟซี – กรุงธนบุรี เอฟซี
คู่ที่ 12 แกรนด์ อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด – สมุทรปราการ ยูไนเต็ด
คู่ที่ 13 ฉะเชิงเทรา ไฮ-เทค เอฟซี – ยะลา ยูไนเต็ด
คู่ที่ 14 สายมิตรกบินทร์ – สมุทรปราการ เอฟซี
คู่ที่ 15 สพล.สมุทรสาคร – นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี
คู่ที่ 16 ปัตตานี เอฟซี – นนทบุรี เอฟซี
คู่ที่ 17 ตรัง เอฟซี – สระแก้ว เอฟซี
คู่ที่ 18 ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด – คาเดนซา สตูล ยูไนเต็ด
คู่ที่ 19 กองเรือยุทธการ – บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์
คู่ที่ 20 บ้านบึง เอฟซี – พัทลุง เอฟซี